Diễn Đàn Lớp 09CT112
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Lớp 09CT112

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
163 Số bài - 27%
82 Số bài - 13%
77 Số bài - 13%
56 Số bài - 9%
53 Số bài - 9%
43 Số bài - 7%
39 Số bài - 6%
36 Số bài - 6%
33 Số bài - 5%
33 Số bài - 5%
Similar topics
Bài Viết Mới
Tài khoản gmail chung cho lớp
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeTue Sep 13, 2011 10:58 pm by haily2312
tên tài khoản: [You must be registered and logged in to see this link.].
password: Khongb!t

Comments: 2
Lịch thi sớm môn Cơ bản học kỳ 1 năm học 2011-2012
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeTue Oct 04, 2011 9:42 am by haily2312
Theo thông báo của khoa lớp chúng ta sẽ thi môn PPNCKH vào ngày 19/11/2011 lúc 17h30 địa điểm chưa xác định. Sẽ tiếp tục cập nhật thông báo mới

Link chi tiết [You must be registered and logged in to see this link.]

Lý thuyết đồ thị
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeFri May 27, 2011 5:11 pm by ღ♂→√ô◦Tìnђ♥ №¹ღ
Ai có tài liệu lý thuyết đồ thị của thầy share với " love " đi nào ??? 4rum gì chán dữ vậy? Ko có cả 1 bóng ma

Comments: 3
Đề thi Online Final cho những ai không may
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 10:10 am by nguyenluuphat
các bạn vào đây download về xem nhé.
[You must be registered and logged in to see this link.]
hoặc
[You must be registered and logged in to see this link.]

Comments: 0
TIN HOT...về cuộc thi Đố vui tin học năm 2011
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeWed Feb 23, 2011 4:51 pm by [N]
ĐOÀN TRƯỜNG ĐH LẠC HỒNG
ĐOÀN KHOA CÔNG NGHỆ THÔNG TIN
SỐ:../../../..
ĐOÀN TNCS HỒ CHÍ MINH
Biên Hòa, ngày 20 tháng 02 năm 2011
------------------------

KẾ HOẠCH
Tổ chức Cuộc thi Đố vui tin học năm 2011

Hưởng ứng phong trào Đoàn trong nhà
trường năm 2011. Được sự cho phép của BCH Đoàn trường và Ban lãnh đạo
khoa, BCH …

[ Full reading ]
CƠ HỘI CHỨNG TỎ BẢN LĨNH... tham gia nào.
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeWed Feb 23, 2011 4:39 pm by [N]
Trường ĐH Lạc Hồng
Khoa Công Nghệ Thông Tin

Đoàn Trường ĐH Lạc Hồng
Biên Hòa, Ngày 21 Tháng 12 Năm 2010
-------------------------------

KẾ HOẠCH TỔ CHỨC CUỘC THI ICTCUP 2011

1. Giới thiệu về cuộc thi
Trường Đại học Lạc Hồng là một trường
thành viên của Đại học có nhiệm vụ đào tạo nguồn nhân lực công …

[ Full reading ]
Comments: 3
LichThiLan2_ChinhThuc_Ngay_18_19_20
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeSat Feb 12, 2011 9:27 pm by Krong Ana
Lớp ------ Môn Thi ----- Thứ ---- Ngày Thi --- Giớ Thi --- Phòng Thi

09CT112 ---- TOÁN RỜI RẠC ---- 7 ----- 2/19/2011 --- 09H30 --- B305

09CT112 ----- TOEIC 3-NÓI --- CN ---- 2/20/2011 --- 07H30 ---- G201

Comments: 1
Lich thi lần 2 lớp 09ct112 các ngày 14-15-16-17
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeFri Feb 11, 2011 1:27 pm by (™•†•[pinv_a]•†•™)
CẤU TRÚC DỮ LIỆU
thứ 2.... 14/2/2011 ......... 09H30......... B201

Toán A3
thứ 3...... 15/2/2011 ...... 09H30 D305 & D403

TOEIC 3(nghe,đọc hiểu)
thứ 4 ........ 16/2/2011 ......... 07H30..... PM6-C404

MẠNG MÁY TÍNH

[ Full reading ]
Lịch Thi lại lần 2 update ngày 2-2-2011
hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeFri Feb 04, 2011 12:02 am by (™•†•[pinv_a]•†•™)
xem lich thi ùi thi lại nhe mấy ku.

download [You must be registered and logged in to see this link.]

Share|

hướng dẫn cơ bản về wordpress

Xem chủ đề cũ hơn
Xem chủ đề mới hơn
Go down
Tác giảThông điệp
»♥(¯Ctrl¯)♥«
Admin
»♥(¯Ctrl¯)♥«
Tài Sản của : »♥(¯Ctrl¯)♥« hướng dẫn cơ bản về wordpress Vide
Bài gửiTiêu đề: hướng dẫn cơ bản về wordpress hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeThu Sep 01, 2011 10:57 am

ღ...............(¯™º•º†•»-»(¯`† Lớp 09CT112 Forum †´¯)«-«•†º•™¯)...............ღ
Mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 số bước cơ bản để up source wordpress lên host trên mạng và install để chạy wordpress. Very Happy
Đầu tiên bạn phải có 1 cái host, do ko có kinh phí nên mình dùng host free làm ví dụ Smile Smile
Mình dùng host free bên freevnn.com, các bạn có thể dùng các trang khác cũng dc ví dụ summerhost.info hay byethost.com ..... hoặc bạn nào có tiền có thể vào matbao.net để mua 1 tiên miền và host riêng Very Happy
Các bạn vào trang freevnn.com/signup.php để đăng kí 1 host free nha ( dùng Gmail thoai nha, yahoo nó hok chịu lè lưỡi )
Sau khi đăng kí xong các bạn vào mail để check mail kích hoạt nó (nếu bạn không tìm thấy email kích hoạt thì tìm trong mục Spam nha). Kích hoạt xong là bạn có 1 domain và host rùi đấy Very Happy. Sau khi kích hoạt hệ thống sẽ gửi về cho bạn 1 email chứa các thông tin ví dụ như username và pass của ftp server ...... các bạn tự coi nha ^^!( nhớ giữ cái email này đừng xoá nó để còn dùng sau này)
Sau đó các bạn vào cpanel (http://cpanel.freevnn.com/) của cái host mà bạn vừa tạo và login ( địa chỉ trang web cpanel này và username + pass có trong email của bạn) để tạo 1 database. Sau khi login thành công các bạn tìm MySQL Databases.
hướng dẫn cơ bản về wordpress 1

Click vào bạn nó sẽ ra 1 trang để các bạn tạo database.
hướng dẫn cơ bản về wordpress 2
Trong mục database name các bạn đánh tên của database mà mình muốn tạo ví dụ ở đây mình đánh là wordpress, rồi các bạn bấm Create Database, nếu tạo database thành công thì sẽ dc như hình dưới Very Happy
hướng dẫn cơ bản về wordpress 3
các bạn nhớ cái tên của database nha ( toàn bộ cái mà mình khoanh tròn đỏ nha, không phải chữ wordpress không đâu) và host server của bạn .
hướng dẫn cơ bản về wordpress 4
Vậy là xong bước tạo database rồi ^^!
Bước tiếp theo các bạn tải source của wordpress về [You must be registered and logged in to see this link.] ( trên trang chủ của nó tải hơi lâu nên mình up lên MF lun Very Happy ) và tải thêm chương trình làm việc với FTP nữa ( dùng để up dữ liệu lên host Smile ) ở đây mình dùng cuteFTP pro 3.8, các bạn down về và cài đặt [You must be registered and logged in to see this link.]
Khi down xong cái source wordpress các bạn tiến hành giải nén ra và dc 1 cái folder wordpress, các bạn tìm file wp-config-sample.php và đổi tên thành wp-config.php và rồi mở bằng notepad và ghi lại các thông số sau:
// ** Thông tin về cớ sở dữ liệu MySQL ** //
/** Tên cơ sỡ dữ liệu */
define('DB_NAME', 'freev_8897760_wordpress');
các bạn thay phần chữ màu đỏ bằng tên database vừa tạo ở trên

/** Tài khoản để kết nối với cơ sở dữ liệu MySQL */
define('DB_USER', 'freev_8897760');
các bạn thay phần chữ màu đỏ bằng username của các bạn ( nếu đăng kí frevnn giống mình thì chỉ khác về chữ số sau chữ "freev_" )

/** Mật khẩu của tài khoản kết nối với cơ sở dữ liệu MySQL */
define('DB_PASSWORD', '104119');
cái này là mật khẩu

/** Máy chủ cơ sở dữ liệu MySQL */
define('DB_HOST', 'sql301.freevnn.com');
cái này là cái host server mà mình kêu các bạn nhớ ah'( hình thứ 4 màu xanh xanh Very Happy )
các bạn nhớ thay đổi những thông tin màu đỏ cho giống với thông tin của các bạn nha yêu thế rồi sau đó save nó lại. Coi như xong hết các phần chuẩn bị rồi đấy ^^! bây giờ up lên host nào Very Happy
Các bạn mở chương trình CuteFTP lên. Nếu bạn sử dụng lần đầu thì tại của sổ làm việc bạn nhấn tổ hợp Ctrl + N , cửa sổ mới xuất hiện , bạn điền thông tin như sau :
- Label : ppcnkh ( cái này là cái nhãn thui, đánh tên j cũng dc )
- Host address : [You must be registered and logged in to see this link.]
- Username : tên đăng nhập của bạn
- Password : mật khẩu đăng nhập => nhấn Ok
hướng dẫn cơ bản về wordpress 5
Cửa sổ 1 : Dữ liệu trên máy của bạn .
Cửa sổ 2 : Dữ liệu trên host của bạn .
Cửa sổ 3 : Nơi thông báo quá trình upload file lên host .
Cửa sổ 4 : Cấu trúc cây file mà bạn đang upload , từ đây bạn có thể biết file nào đã upload
100% hay chưa ?
Tại cửa sổ 1 ( chuyển wa Local Disk), các bạn tìm đến folder wordpress mà các bạn vừa tải về.
Tại cửa sổ 2, các bạn mở folder htdocs ra, các bạn sẽ dc như hình:
hướng dẫn cơ bản về wordpress 8
Tiếp theo, bên cửa sổ 1, các bạn bấm chuột phải vào folder wordpress và chọn Upload,
hướng dẫn cơ bản về wordpress 7
và chờ cho quá trình upload xong ^^!
sau khi upload xong các bạn sẽ dc như thế này
hướng dẫn cơ bản về wordpress 9
vậy là coi như 80% rồi đấy yêu thế yêu thế
Sau khi upload xong các bạn mở trình duyệt lên gõ vào địa chỉ [You must be registered and logged in to see this link.] domain của bạn/wordpress/wp-admin/install.php ( ví dụ cái mình đang làm là [You must be registered and logged in to see this link.]
rùi bấm enter. Nếu thành công nó sẽ ra như hình sau:
hướng dẫn cơ bản về wordpress 10
+ Ô tiêu đề trang sẽ là tên của trang web, các bạn đánh tên mà các bạn muốn ví dụ mình đánh ở đây là Phương Pháp Nghiên Cứu Khoa Học
+ Ô tên đăng nhập, là username quyền admin của bạn, bạn có thể đổi tên khác cũng dc, nếu không đổi thì mặc định nó sẽ là admin
+ Ô mật khẩu thì các bạn biết rồi nha Very Happy
+ Ô thư điện tử là địa chỉ email của các bạn, và khi nào có thông tin j về trang web hệ thống sẽ mail vào email này.
Xong rồi các bạn bấm Cài Đặt.
Khi cài đặt thành công
hướng dẫn cơ bản về wordpress 11
các bạn tiến hành đăng nhập với username và mất khẩu vừa tạo ở bước trước
hướng dẫn cơ bản về wordpress 12
nếu đăng nhâp ok thì nó sẽ ra 1 trang như sau
hướng dẫn cơ bản về wordpress 13
vậy là các bạn đã cài thành công wordpress rùi đó. Các bạn vào để coi thử địa chỉ là [You must be registered and logged in to see this link.] domain của bạn/wordpress ví dụ cái của mình là [You must be registered and logged in to see this link.] Very Happy
Zậy là 99% hoành thành ùi đoá Laughing Laughing Laughing bây h chỉ còn mỗi 1 việc là lên google tìm cho nó 1 cái theme thui là ok Very Happy
Khi các bạn đã kiếm và down load dc 1 cái theme phù hợp với mình thì các bạn tiến hành giải nén cái theme mà bạn vừa tải về và tiến hành upload nó lên host Smile
Các bạn mở chương trình FTP lên, bên cửa sổ 2 ( là dữ liệu trên host đó mà Very Happy ) các bạn mở folder wordpress ra nó sẽ có 3 folder các bạn mở tiếp folder wp-content rồi mở tiếp folder themes . còn bên cửa sổ 1 ( dữ liệu trên máy của bạn) các bạn tìm đến cái theme mà các bạn vừa tải về, các bạn tiến hành upload cái folder đó lên host ( khi các bạn tải theme về nó sẽ là 1 file nén và khi giải nén ra sẽ dc 1 cái folder, các bạn upload cái folder đó lên nha, không upload cái file nén).
hướng dẫn cơ bản về wordpress 14-1
Khi upload theme lên xong các bạn vào địa chỉ [You must be registered and logged in to see this link.] domain của bạn/wordpress/wp-admin ví dụ của mình là [You must be registered and logged in to see this link.] và tìm đến menu giao diện,( cái cột phía bên trái ) khi click vào menu giao diện rồi thì bạn sẽ thấy cái theme mà mình vừa tải lên các bạn chọn theme đó và chọn kích hoạt.
hướng dẫn cơ bản về wordpress 15
thế là xong các bạn vào trang web coi xem sao nhé. Demo: ppnckh.freevnn.com/wordpress Very Happy Very Happy
Vậy là xong hết rùi đó. yêu thế yêu thế yêu thế
Trên đây mình đã hướng dẫn 1 số bước cơ bạn để cài đặt wordpress trên host rùi đó, nếu các bạn đã kiếm được 1 cái theme ưng ý thì có thể tiến hành viết bài và nộp cho thầy ùi đó. Chúc các bạn thành công yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế yêu thế
Còn 1 số cái phugin nữa để cho trang web của các bạn hoạt động trơn tru và đẹp hơn Very Happy cái này các bạn tự tìm hiểu nha Smile
Có j trục trặc hay có lỗi j các bạn pm nick saodoingoi231232 mình sẽ trợ giúp trong khả năng có thể lè lưỡi
GOOD LUCK !!!
https://lop09ct112.forumvi.com
[N]

[N]
Tài Sản của : [N] hướng dẫn cơ bản về wordpress Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: hướng dẫn cơ bản về wordpress hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeSun Sep 04, 2011 2:31 pm

ღ...............(¯™º•º†•»-»(¯`† Lớp 09CT112 Forum †´¯)«-«•†º•™¯)...............ღ
THANKS!!! pro...
(™•†•[pinv_a]•†•™)

(™•†•[pinv_a]•†•™)
Tài Sản của : (™•†•[pinv_a]•†•™) hướng dẫn cơ bản về wordpress Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: hướng dẫn cơ bản về wordpress hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitimeTue Sep 06, 2011 9:58 pm

chú em làm anh vất vả cả 2 đêm rùi đấy. up thêm cái joomla đi
.thanks nhìu nhé
Sponsored content

Tài Sản của : Sponsored content hướng dẫn cơ bản về wordpress Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: hướng dẫn cơ bản về wordpress hướng dẫn cơ bản về wordpress I_icon_minitime

hướng dẫn cơ bản về wordpress

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
...-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-...